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WASILIANA NASI

Namba ya simu ya bure

Simu:
+255222600166

MAWAKALA WETU Barua pepe:

® Mawakala wote wa soko la hisa la Dar es salaam. apef@a pef.co.tz

@ Matawi yote ya benki ya NBC, EXIM, AZANIA, CRDB, Tovuti:

NMB, MWANGA HAKIKA BANK na COOP BANK. www.apef.co.tz

UWEKEZAJI KATIKA MIFUKO YA PAMOJA
INAVYOFANYA KAZI

LinkedIn:
Africa Pension Fund

Mwekezaji Facebook:
Anawekeza apeftanzania

Instagram:
APeF Inawekeza apeftanzania

Kwa Niaba

Youtube:
ApefTanzania

Mapato

Yanazalishwa Anuani:
Africa Pension Fund Limited

Ghorofa ya pili, Jengo la Tawi la
Benki ya Exim - Masaki, Barabara
ya 153, Haile Selassie, Dar es salaam

MFUKO WA
ZIADA

W\PF ' Unastahili Zaidi

TAHADHARI: Thamani ya kipande inaweza kuongezeka au kupungua

Mwekezaji
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“Vigezo na masharti kuzingatiwa"




MFUKO WA ZIADA NI NINI?

Ziada ni mfuko wa uwekezaji wa pamoja
unaowekeza kwenye masoko ya fedha na dhamana.
Mwekezaji anapata faida za uwekezaji na faida za
bima ya maisha.

Bima ya maisha kwa mwekezaji itakuwa na kiwango
cha juu cha 50% ya thamani halisi ya vipande,

ambayo huanzia TZS 250,000 hadi TZS 100,000,000.

DHUMUNI LA MFUKO

Kuwapa fursa wawekezaji kuwekeza katika mfuko
ulio wazi kwa ajili ya, kuwekeza fedha zao kwa
kipindi cha muda mfupi au mrefu huku, wakikuza

akiba na mitaji yao katika ukuaji wa ushindani.

UPEKEE WA MFUKO HUU

Mfuko wa Ziada unatoa usalama kwa wawekezaji
wake kutokana na, kufanya uwekezaji anuai (mseto)
ili kuhakikisha upatikanaji wa fedha, kukuzwa kwa
mitaji na pia kuwapa wawekezaji manufaa ya bima

ya maisha na ulemavu wa kudumu.

NANI ANAWEZA KUWEKEZA

Mfuko uko wazi kwa Mtanzania aliye ndani au nje ya
nchi. Watu binafsi na wawekezaji wasio watu
binafsi kama mabenki/mashirika, taasisi za serikali

zinaweza pia kuwekeza katika mfuko huu.

KIASI CHA UWEKEZAIJI

Mwekezaji anaanza kuwekeza kwa kiwango cha
chini kikiwa ni TZS 50,000 na kiwango ongezeko
kikiwa kuanzia TZS 10,000. Kima cha chini cha
mwekezaji kufaidika na bima ya maisha ni TZS
250,000. Mfuko huu hauna ukomo wa juu wa kiasi
cha kuwekeza na uwekezaji unaanza mara baadaya

kufungua akaunti ya Ziada.
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JINSI YA KUJIUNGA

Mwekezaji anaweza kujiunga na mfuko wa Ziada

kwa kutumia njia zifuatazo :

® Msimbo (USSD)

Kwa watumiaji wasio na “Smartphone” piga
*150*74# kwenye simu yoyote ya mkononi na fuata

hatua rahisi za kujiunga na mfuko.

® Programu ya Tumizi (App)

Pakua app ya APeF kupitia Google Play Store au

Apple Store .
Baada ya kupakua programu hiyo, fuata maelekezo
ya kujisajili ili kutengeneza akaunti yako na kuanza
kuwekeza.

@ Tovuti

Tembelea tovuti yetu ya apef.apef.co.tz, jaza taarifa

zako na uanze kuwekeza pesa zako.

UZAAJI WA VIPANDE

Vipande vitauzwa kila siku ya kazi kuanzia tarehe
26 Januari mpaka 25 Februari 2026 kutokana na
thamani yake halisi. Ripoti ya utendaji wa mfuko

itatolewa kila wiki.

SERA YA UWEKEZAIJI

Mfuko utawekeza kwenye masoko ya fedha na

dhamana kwa asilimia mia (100%).

KIGEZO

Hatifungani za serikali za miaka miwili

MIKONDO YA UWEKEZAIJI

Hatifungani za serikali za mda mrefu na mfupi,

Hatifungani za makampuni na amana za benki.

FAIDA ZA BIMA YA MAISHA

®!wapo mwekezaji atafariki au atapata ulemavu wa

kudumu, mfuko utatoa kiasi cha 50% ya thamani ya
uwekezaji wake kama malipo ya bima, pamoja na
kiasi chote cha uwekezaji wake. Kwa mfano, ikiwa
uwekezaji wake ni TZS Milioni 5, warithi wake (iwapo
amefariki) au mwekezaji mwenyewe (iwapo

amepata ulemavu) atapokea jumla ya TZS Milioni 7.5

@®Msaada wa Mazishi kwa Watoto: Endapo mtoto

atafariki, mfuko unatoa msaada wa mazishi kati ya
TZS 250,000 hadi TZS 1,000,000, kulingana na

thamani ya uwekezaji wako.

USALAMA WA MTAII

Mfuko huu umeweka kipaumbele kwenye kulinda
mtaji wa uwekezaji hivyo kuongeza usalama. Lengo
ni kuzalisha faida thabiti kupitia utawanyaji wa

uwekezaji katika dhamana mbalimbali.

KWANINI UCHAGUE MFUKO WA ZIADA?

® Usalama-Tunapunguza vihatarishi kwa kufanya

uwekezaji wa mseto kwenye Masoko ya fedha na

dhamana.

® Ukuzaji wa mitaji - Fedha za wawekezaji zitakuzwa

na faida.

® Ukwasi - Wawekezaji watapata fedha zao ndani ya

siku tatu za kazi.

®Bima ya maisha - Mfuko unatoa faida ya bima ya

maisha na ulemavu wa kudumu.

®Uwazi - Thamani halisi ya vipande na mfuko

hutolewa kila siku ya kazi

@ Uratibu - Mfuko unaratibiwa na Mamlaka ya

Masoko ya Mitaji na Dhamana (CMSA)

@®Dhamana - Vipande vinaweza kutumika kama

dhamana ya mkopo.



